STM8L052R8T6 8-bit Microcontrollers – MCU Ultra LP 8-Bit MCU 64kB Flash 16MHz EE

Takaitaccen Bayani:

Masu masana'anta: STMicroelectronics
Kayan samfur: 8-bit Microcontrollers - MCU
Takardar bayanai: Saukewa: STM8L052R8T6
Bayani: Microcontrollers – MCU
Matsayin RoHS: Mai yarda da RoHS


Cikakken Bayani

Siffofin

Tags samfurin

♠ Bayanin samfur

Siffar Samfur Siffar Darajar
Mai ƙira: STMicroelectronics
Rukunin samfur: 8-bit Microcontrollers - MCU
RoHS: Cikakkun bayanai
Jerin: Saukewa: STM8L052R8
Salon hawa: SMD/SMT
Kunshin / Harka: LQFP-64
Core: Farashin STM8
Girman Ƙwaƙwalwar Shirin: 64kb ku
Fadin Bus Data: 8 bit
Ƙimar ADC: 12 bit
Matsakaicin Matsakaicin agogo: 16 MHz
Adadin I/Os: 54 I/O
Girman RAM Data: 4 kb
Samar da Wutar Lantarki - Min: 1.8 V
Ƙarfin Ƙarfafawa - Max: 3.6 V
Mafi ƙarancin zafin aiki: -40 C
Matsakaicin Yanayin Aiki: + 85 C
Marufi: Tire
Alamar: STMicroelectronics
Nau'in RAM Data: RAM
Girman ROM Data: 256 B
Nau'in ROM Data: EEPROM
Nau'in Mu'amala: I2C, SPI, USART
Danshi Mai Hankali: Ee
Adadin Tashoshin ADC: 27 Channel
Adadin Masu ƙidayar lokaci/Masu ƙididdiga: 5 Mai ƙidayar lokaci
Jerin Mai sarrafawa: Saukewa: STM8L
Nau'in Samfur: 8-bit Microcontrollers - MCU
Nau'in Ƙwaƙwalwar Shirin: Filasha
Yawan Kunshin Masana'anta: 960
Rukuni: Microcontrollers - MCU
Nauyin Raka'a: 0.012088 oz

 

♠ Layin darajar, 8-bit ultralow ikon MCU, 64-KB Flash, 256-byte data EEPROM, RTC, LCD, masu ƙidayar lokaci, USART, I2C, SPI, ADC

Babban darajar darajar layin STM8L05xxx na'urorin membobi ne na STM8L ultra low power 8-bit iyali.

Layin darajar STM8L05xxx ultra low power iyali yana fasalta ingantaccen STM8 CPU core yana ba da ƙarin ikon sarrafawa (har zuwa 16 MIPS a 16 MHz) yayin da yake kiyaye fa'idodin tsarin gine-ginen CISC tare da ingantacciyar ƙimar lambar, sarari mai magana mai linzamin 24-bit da ingantaccen aiki. gine-gine don ƙananan ayyukan wutar lantarki.

Iyalin sun haɗa da haɗaɗɗen ƙirar gyara matsala tare da keɓancewar kayan aiki (SWIM) wanda ke ba da damar ɓoyayyen ɓoyayyen aikace-aikacen da ba ta da ƙarfi da shirye-shiryen Flash mai sauri.

Layin ƙimar ƙimar girma mai girma STM8L05xxx microcontrollers sun ƙunshi bayanan EEPROM da aka haɗa da ƙaramin ƙarfi, ƙaramin ƙarfin wuta, shirin mai bayarwa guda ɗaya Flash memory.

Duk na'urori suna ba da 12-bit ADC, agogo na ainihi, masu ƙidayar lokaci 16-bit huɗu, mai ƙidayar lokaci 8-bit guda ɗaya da daidaitattun hanyoyin sadarwa kamar SPI biyu, I2C, USARTs uku da 8x24 ko 4x28- kashi LCD.

Ana samun kashi 8x24 ko 4x 28 LCD akan babban layin ƙimar ƙimar STM8L05xxx.Iyalin STM8L05xxx suna aiki daga 1.8 V zuwa 3.6 V kuma ana samunsu a cikin -40 zuwa +85 °C kewayon zafin jiki.

Ƙirar ƙira ta saitin gefe yana ba da damar samun nau'ikan nau'ikan a cikin iyalai na ST microcontroller daban-daban gami da iyalai 32-bit.Wannan yana sa kowane canji zuwa dangi daban-daban cikin sauƙi, kuma ana sauƙaƙa ma fiye da amfani da kayan aikin ci gaba na gama gari.

Duk samfuran ƙimar ƙimar STM8L masu ƙarancin ƙarfi sun dogara ne akan gine-gine iri ɗaya tare da taswirar ƙwaƙwalwar ajiya iri ɗaya da madaidaicin pinout.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • • Yanayin aiki

    - Samar da wutar lantarki: 1.8V zuwa 3.6V

    - Yanayin zafi: -40 °C zuwa 85 °C

    • Ƙananan fasalulluka

    - Yanayin ƙarancin wutar lantarki 5: Jira, Ƙarfin wutar lantarki (5.9 µA), Ƙarfin wutar lantarki (3 µA), Tsayawa mai aiki tare da cikakken RTC (1.4 µA), Tsayawa (400 nA)

    - Amfanin wutar lantarki mai ƙarfi: 200 µA/MHz + 330 µA

    - Matsanancin-ƙananan yabo a kowane I/0: 50 nA

    - Saurin farkawa daga Tsayawa: 4.7 µs

    • Babban STM8 core

    - Harvard gine-gine da bututun mataki 3

    - Max freq.16 MHz, 16 CISC MIPS kololuwar

    – Har zuwa 40 hanyoyin katsewa na waje

    Sake saiti da sarrafa wadata

    - Ƙarfin ƙarfi, sake saitin BOR mai aminci mai ƙarfi tare da ƙofofin shirye-shirye 5

    - Ultra low iko POR/PDR

    - Mai gano ƙarfin lantarki (PVD)

    • Gudanar da agogo

    - 32 kHz da 1 zuwa 16 MHz crystal oscillators

    - Na ciki 16 MHz masana'anta-datsa RC

    - 38 kHz ƙananan amfani RC

    – Tsarin tsaro na agogo

    • Ƙarfin wutar lantarki RTC

    – Kalanda BCD tare da katsewar ƙararrawa

    - Canjin dijital tare da daidaiton +/- 0.5ppm

    – Na ci gaba anti-tamper gane

    • LCD: 8 × 24 ko 4 × 28 w/ mai canzawa mataki-mataki

    • Tunatarwa

    – 64 KB Flash shirin memory da 256 bytes data EEPROM tare da ECC, RWW

    - M rubutu da karanta yanayin kariya

    - 4 KB na RAM

    • DMA

    - Tashoshi 4 da ke tallafawa ADC, SPIs, I2C, USARTs, masu ƙidayar lokaci

    - Tashoshi 1 don ƙwaƙwalwar ajiya-zuwa ƙwaƙwalwar ajiya

    • 12-bit ADC har zuwa 1 Msps/27 tashoshi

    – Internal reference ƙarfin lantarki

    • Masu ƙidayar lokaci

    - Masu ƙidayar 16-bit guda uku tare da tashoshi 2 (amfani da IC, OC, PWM), encoder quadrature

    - Madaidaicin lokacin sarrafawa 16-bit tare da tashoshi 3, yana goyan bayan sarrafa motar

    - Mai ƙidayar lokaci 8-bit tare da prescaler 7-bit

    – 2 masu kallo: 1 Taga, 1 Mai zaman kanta

    - Mai ƙidayar ƙararrawa tare da mitoci 1, 2 ko 4 kHz

    • Hanyoyin sadarwa

    - Abubuwan mu'amala guda biyu masu daidaitawa (SPI)

    - Mai sauri I2C 400 kHz SMBus da PMBus

    - USARTs uku (ISO 7816 dubawa + IrDA)

    • Har zuwa 54 I/Os, duk ana iya taswira akan katsewa

    • Taimakon ci gaba

    – Saurin shirye-shiryen kan-chip da ɓarna marar ɓarna tare da SWIM

    - Bootloader ta amfani da USART

    Samfura masu dangantaka